เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2566 นายศุภชาติ สันกว๊าน นายกเทศมนตรีตำบลบ้านต๋อม และคณะผู้บริหาร ประชุมประจำเดือนพนักงานเทศบาลตำบลบ้านต๋อม ณ อาคารสโมสรพนักงานเทศบาลตำบลบ้านต๋อม อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา เพื่อมอบนโยบายการไม่รับของขวัญ (No Gift Policy) จากการปฏิบัติหน้าที่ ในการการงดให้หรือรับของขวัญ ของกำนัลหรือประโยชน์อื่นใด (No gift Policy) ให้ผู้บริหาร พนักงาน เจ้าหน้าที่ และบุคลากรในสังกัดทุกคนไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ทั้งในขณะ/ก่อน/หลังปฏิบัติหน้าที่ ในทุกวาระเทศกาลและโอกาสพิเศษต่างๆ เพื่อป้องกันหรือลดโอกาสที่จะเกิดการทุจริตและประพฤติมิชอบ อันอาจมีผลต่อการใช้ดุลพินิจในการปฏิบัติหน้าที่อย่างเป็นธรรม หรือเกิดผลประโยชน์ทับซ้อนในรูปแบบต่างๆ โดยให้ผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ทุกคนจะต้องปฏิบัติตนเป็นแบบอย่างที่ดี
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
![](img/logo.png)
![](https://tambontom.go.th/userfiles/images/personnel_directory/1.jpg)
![](https://tambontom.go.th/userfiles/images/349605.jpg)
![](img/face.jpg)
![](img/questionnaire-icon.jpg)
![](img/rongrean.gif)
![](images/bn_23451.gif)